-
-
Ngày 1/7, tại huyện Con Cuông, Tổng cục Thống kê phối hợp Ủy ban Dân tộc tổ chức Lễ ra quân điều tra thu thập thực trạng kinh tế - xã hội đồng bào 53 dân tộc thiểu số năm 2024. Tỉnh Nghệ An là 1 trong 5 địa phương được Trung ương lựa chọn tổ chức lễ ra quân trên cả nước.
-
Ngày 1/7/2024, tại huyện Con Cuông, Cục Thống kê tỉnh Nghệ An đã tổ chức Lễ ra quân Điều tra, thu thập thông tin về thực trạng kinh tế - xã hội của 53 dân tộc thiểu số năm 2024. Lễ ra quân có ý nghĩa đặc biệt quan trọng trong việc tuyên truyền để người dân, cấp ủy, chính quyền địa phương phối hợp, hỗ trợ cơ quan Thống kê hoàn thành tốt công tác thu thập thông tin tại địa bàn.
-
-
-
-
Từ ngày 19-23/3/2024, Cục Thống kê tỉnh Nghệ An (CTKNA) tổ chức Hội nghị triển khai, tập huấn nghiệp vụ Phương án điều tra Dân số & Nhà ở giữa kỳ 2024 và điều tra Doanh nghiệp năm 2024.
-
-
Sáng ngày 03/02/2024, tại trụ sở Cục Thống kê tỉnh Nghệ An, Ban chấp hành Công đoàn phối hợp với lãnh đạo Cục tổ chức Hội nghị công chức, người lao động năm 2024. Hội nghị nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ chuyên môn năm 2023 và triển khai nhiệm vụ năm 2024.
-
|